Đời sống

Tại sao người Nhật hay đeo khẩu trang?

Thị Mỹ Linh Phạm

VN

VN

22/05/2019

Tình hình là có 1 đoàn nhật đến giao lưu với trường mình nhưng mình thấy gần như nửa đoàn người nào cũng đeo khẩu trang @@ chỉ khi ăn họ mới gỡ ra ăn xong lại đeo vào. Tại sao vậy cả nhà???

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (1 câu)

Hoàng Anh Lý

VN

JP

23/05/2019

Mình nghĩ chuyện đeo khẩu trang ở vn đâu có gì bất thường đâu. Nước mình cũng nhiều ninja đó thôi ?.

Nhưng ở Nhật bạn sẽ cảm thấy khẩu trang là cứu cánh cho mọi tình huống. Ví dụ như mùa xuân tháng 2 tháng 3 là cao điểm phấn hoa mà mình sieeuuuuu ghét >"< mình vừa phải mang khẩu trang, xịt chống phấn hoa, uống thuốc dị ứng, nhỏ mắt mà mỗi ngày vẫn dùng hết 2 bịch khăn giấy bự ? Mình đang tính mua thêm máy lọc không khí với mang mặt nạ phòng độc năm sau nè hic

Nhiều khi ra đường lười tô son mình mang khẩu trang luôn cho đỡ xúc phạm người nhìn =)) mấy nhỏ bạn người Nhật của mình cũng chỉ trang điểm mỗi mắt thôi mang khẩu trang là thành hotgirl liền. rất tiện lợi đa năng trong mọi tình huống

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie