Đời sống

Chuyển sang visa kĩ sư

Thị Mỹ Phương Nguyễn

VN

JP

03/02/2021

Mong mọi người , ai biết thì chia sẻ cho e ạ.
E visa kĩ sư , visa 3 năm
2018 e tới nhật , sau khi tới nhật e làm công việc đầu tiên được 7 tháng thì e xin nghỉ. Sau đó e làm ngay công ty mới nhưng KHÔNG CHUYỂN ĐỔI TƯ CÁCH CÔNG VIỆC .
Vậy sắp tới e có gia hạn được visa k ạ?
và có cách nào tốt nhất ? để e được gia hạn visa k ạ?

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (3 câu)

Trung Kiên Trần

VN

JP

03/02/2021

Cái sai của bạn là lúc chuyển việc không báo lên nuykan, bạn cũng không biết là lúc đầu bên cty ở Việt Nam! Làm hồ sơ của bạn ntn? Nên giờ bạn đi gia hạn visa thì chắc chắn nyukan sẽ nghi ngờ cho dù bằng của bạn đúng với chuyên ngành hiện tại của bạn làm. Vì thế cách tốt nhất là bạn nên thuê luật sư họ sẽ làm cho bạn.

0 Hữu ích

An Hạ Đinh

VN

JP

03/02/2021

Nếu cty mô giới lúc làm thủ tục cho bác sang dùng toàn bộ thông tin thật của bác thì khi gia hạn visa ko ảnh hưởng gì đâu, nyukan dựa vào thông tin các môn học trong bảng điểm của bác để xem xét ngành nghề có phù hợp hay ko nhưng chung quy lại thì cái họ cần là SỨC LAO ĐỘNG

0 Hữu ích

Anh Tú Vũ

VN

JP

03/02/2021

Bác ei cho mình hỏi sang tháng mình chuyển haken nhưng vẫn làm cty cũ công việc cũ .do haken cũ phá sản .chuyển haken mới có phải làm giấy báo chuyển việc k nhì

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie