Du học

Có nên du học Nhật hay không?

Nguyễn Hạo An Nhiên

VN

VN

24/02/2021

Em 2k2 bây giờ em muốn đi du học nhật mà gia đình k khá giả lắm e muốn hỏi là sáng bây giờ có cv vừa học vừa làm đóng hc phí k ạ

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (3 câu)

Trịnh Tú Văn

VN

VN

24/02/2021

Nếu như e nói thì nên đi Xklđ nó sẽ tốt hơn, vì đi du học mà tài chính ko vững sẽ rất là áp lực

0 Hữu ích

Phùng Diệp Lâm Anh

VN

VN

24/02/2021

Hiện tại bên này không như mấy năm trước nữa . Giờ em xác định đi nếu gặp được trường tốt thì tầm 2 tháng có thể đi làm . Với giờ visa thắt chắt lắm . Muốn kiếm tiền thêm mà làm quá tiếng thì sau xin viza cũng khó . Với bây giờ sang nhất em cũng phải chuẩn bị sẵn tâm lí là người Nhật giờ họ cũng không còn thiện cảm với mình nhiều nữa đâu . Chúc em thành công trên con đường mình chọn nhé

0 Hữu ích

Lương Gia Kỳ

VN

VN

24/02/2021

Nếu ko đủ điều kiện thì nên học trước tiếng Nhật ở Vn, tgian học tiếng thì để dành tiền nhiều nhiều để còn lên senmon/dh đóng. Và xác định trc tinh thần là làm quá 28h/tuần - gia hạn visa hên xui, thì với các cviec bth mới có thể đóng học phí đ

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie