Đời sống

Cách đăng ký điện thoại tại Nhật?

Trần Minh Thư Nguyễn

VN

VN

14/05/2019

Mình không có ng quen nào ở Nhật thì dki điện thoại thế nào hả mọi người ơi?? Thủ tục có phức tạp lắm không ak (`A` ::: )
0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (1 câu)

An Hạ Đinh

VN

JP

14/05/2019

Chào bạn. Mình không hiểu bạn đang muốn hỏi về mua điện thoại có sim sẵn hay là chỉ mua sim điện thoại để lắp vào máy mua ở Việt Nam thôi? Bạn có thể tham khảo kinh nghiệm của mình: Khi qua Nhật mình chỉ có điện thoại nắp gập cùi bắp thôi nên mình quyết định mua hẳn iphone để sử dụng cho tiện. Vấn đề là muốn mua điện thoại thì cần tài khoản ngân hàng mà muốn mở tài khoản ngân hàng thì cần số điện thoại (-_-;;;) Mình cũng không có người quen ở Nhật để đứng ra bảo lãnh giùm mình đâu. Lúc đó mình vẫn là vị thành niên nên trường offer bảo lãnh tạm giùm mình để mở tài khoản ngân hàng (số điện thoại liên lạc thì mình ghi số điện thoại của trường, sau này có điện thoại rồi thì mình đổi thành số của mình). Sau khi mở tài khoản rồi thì mình vẫn ghi tên ba mẹ ở phần 保証人 người bảo lãnh bình thường thôi và trình hộ chiếu, thẻ gaijin với số tài khoản ngân hàng cho họ xem. Có option trả góp điện thoại hàng tháng nhưng mình chọn trả luôn 1 lần cho tiện. Mình thấy thủ tục rất nhẹ nhàng không quá phức tạp lắm nhưng tốt nhất bạn nên đi cùng 1 người nói được tiếng Nhật vì mới sang mình cũng điếc đặc đọc hợp đồng không hiểu mô tê gì hết luôn.
0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie