Đời sống

kí túc xá ở nhật

Thanh Nga Phạm

VN

VN

21/04/2020

Các a/c sempai cho e hỏi là khi đi du học thì vấn đề nơi ở bên Nhật thì t.gian đầu sang sẽ ở phải ở KTX vậy rồi sau t.gian đó thì sẽ chuyển ra ngoài ở thì việc thuê nhà sẽ như thế nào, mình tự đi kiếm nhà thuê, tự làm thủ tục thuê nhà hay là nhà trường sẽ hỗ trợ mình 2 việc đó vậy ạ ? Các sempai cho e xin ý kiến hay những lưu ý về việc sau khi kết thúc t.gian ở KTX thì cần chuẩn bị gì trc' cho việc thuê nhà vậy ạ ?

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (4 câu)

Cao Thành Trung

VN

VN

21/04/2020

ktx thì tuỳ trường thôi nhưng ktx trường tớ đẹp ngang thuê nhà bên ngoài. mỗi đứa 1 phòng riêng rộng rãi mà năm nay ko có đứa nào chuyển vào nên 1 mình 1 căn rộng rãi thoải mái giá lại rẻ 1,2m bao gồm nước đi về ra vào tuỳ. sau khi kết thúc ra ngoài thuê thì chuẩn bị tiền thuê ngoài cọc ít nhất 10 man. có người bảo lãnh mới thuê được nhà ở Nhật nên tìm người bảo lãnh và thuê ngoài vùng ngoại ô rẻ cũng 3 man/1 người . đóng cả cọc và nhà tháng đầu với tiền nội thất các kiểu cũng 15man.

0 Hữu ích

Nguyễn Lê Anh Thái

VN

VN

21/04/2020

ở bên nhật có rất nhiều cty nhà đất có nhân viên là ng VN nên việc tìm nhà k khó b ạ. cái quan trọng b cần cbi là tiền thoi.

0 Hữu ích

Nguyễn Đăng Thịnh

VN

VN

21/04/2020

Ko ở ktx thì mọi việc phải tự làm nha bạn.
Thứ bạn cần là chuẩn bị các mối quan hệ với các sempai ở trường. Có khi hên thì dc shokai vào khu nhà nào đấy mà ko cần qua bds. Sẽ rẻ hơn rất nhiều

0 Hữu ích

Thị Mỹ Phương Nguyễn

VN

JP

26/04/2020

Cái đó em hỏi nhà trường ấy. Nếu là trường lớn thì có liên kết đó. Kiểu du học phái cử ấy nhỉ :))

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie