Du học

học chuyển tiếp

Lương Gia Kỳ

VN

VN

26/04/2020

E chào mn ạ. Hiện nay e đang là sv năm nhất ngành Tiếng Nhật, hiện đã có N3. Tháng 7 này e dự định thi N2 và hi vọng sẽ đậu ạ?.
E muốn hỏi các anh chị là ở Nhật có trường đại học nào cho phép học chuyển tiếp không ạ ( tức là năm 1 năm 2 học ở vnam rùi năm 3 năm 4 chuyển tiếp qua Nhật đc í ạ). Dạ nếu có thì mn cho e thông tin những trường này đc k ạ. E cảm ơn mn rất nhìu ạ?

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (2 câu)

Khánh Ngân Trần

VN

JP

26/04/2020

nếu thế thì e học khoá dự bị 6 tháng rồi lên đại học. chứ học chuyển tiếp thì chị chưa thấy có đâu e. hoặc em xin hbong ở trường Đh em đi học kiểu trao đổi 1 năm thôi. còn k thì đu tự túc và nhận học bổng tại trường tiếng. Bên chị có giảng viên khoa Nhật- đại học Hà Nội liên kết trực tiếp với trường Nhật ngữ khôg qua trug gian nên chi phí rất minh bạch và rẻ. nếu e có N3 -2 nhận đc 20 man học phí. theo c em nên học trg tiếng khoá tháng 1/2021 rồi học xog thi đại học. học có thừa đâu, tiếng tốt thì vào Đại học em mới học theo được các bạn Nhật nhé

0 Hữu ích

Tuấn Anh Lưu

VN

JP

26/04/2020

Chị nghĩ là em nên hỏi trường mình, có những trường ngoại ngữ sẽ liên kết các trường bên Nhật có chương trình chuyển tiếp. Nhưng thực ra chị cũng chưa thấy có trường nào có chương trình chuyển tiếp như vậy cả, muốn vào đại học Nhật thì thi và apply lại từ đầu học từ năm nhất thôi

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie