Thư mục khác

Người Tokyo và Osaka khác nhau thế nào?

Trung Hiếu Vũ

VN

JP

15/05/2019

Tại sao tụi bạn người Tokyo của mình hay đùa về người Osaka vậy các bạn? Mình chưa tới Osaka bao giờ không biết người Tokyo Osaka khác nhau điểm nào? Có giống người Nam người Bắc nước mình không???
0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (1 câu)

Hoàng Anh Lý

VN

JP

15/05/2019

Đây đây mình đã từng sống ở cả Tokyo và Osaka này. Cá nhân mình thấy người Tokyo lễ nghi, kiểu cách, khách sáo kiểu người Bắc còn người Osaka có tính cách xởi lởi, ồn ào, thích gì nói đấy gần như người Nam =)) (mình người Nam nha xD) Mình thấy kết bạn với người Osaka dễ dàng hơn 1 tí còn người Tokyo thì mới vui đó ôm nhau đó mà hẹn đi ăn 1 lần thôi mà khó tưởng như lên trời. Đồ ăn của Osaka cũng hợp khẩu vị của mình hơn nữa (mình thích nhất là udon và tonpei :3) Người Tokyo hay nói sa sa sa còn người Osaka thường dùng ya ya ya hơn. Bạn của mình từ Tokyo xuống chơi nói ô sao chỗ này ai đi đường cũng vượt đèn đỏ thế. Lúc đó mình mới nhận ra thêm 1 đặc trưng riêng của người Osaka hi hi sống ở đây lâu quá nên bị đồng hóa luôn rùi =))
0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie