Du học

du học nhật bản bậc trung học phổ thông

Trịnh Xuân Bình

VN

VN

12/05/2020

Em xin chào mọi người ạ! Em mong mọi người vẫn khỏe trong mùa dịch này! Em có vài vấn đề muốn hỏi về việc du học Nhật Bản cấp bậc Trung Học Phổ Thông vì hình như du học cấp bậc này không được phổ biến cho lắm ạ! Em hiện tại đang là du học sinh lớp 10 ở Úc nhưng em có dự định muốn tìm kiếm học bổng và du học tại Nhật sau khi hoàn thành xong lớp 11 ở Úc ạ. Em muốn hỏi là nếu em học xong lớp 10 ở Úc thì có thể sang Nhật học tiếp được không ạ ? Và nếu được thì điều kiện sẽ là gì và việc tìm học bổng cho cấp bậc này có khả thi không ạ? Em xin lỗi vì bài viết hơi dài, mong là có thể nhận được sự tư vấn của mọi người ạ! Cảm ơn mọi người đã đọc và chúc mọi người một buổi tối vui vẻ và nhiều sức khỏe ạ!

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (3 câu)

Trịnh Thanh Ngân

VN

VN

12/05/2020

C đã làm du học nhiều năm, tuy nhiên cấp 3 mà em học sang ngang như thế, về lí không phải không thể, tuy nhiên làm hồ sơ cũng khó, hơn nữa c chưa từng nghe đến học bổng ở trường cấp 3. Chỉ có ở trường tiếng, chuyên môn hay đại học... nhưng nếu chỉ học bổng doanh nghiệp chi trả (ko được nhiều lắm, thì có, chứ học bổng theo kiểu toàn bộ các năm học mỗi năm từ 50% ~ , thì hầu như không có) Chỉ có học bổng chính phủ vào thẳng đại học, cao học thì có... nhưng khó em ạ

0 Hữu ích

Lương Minh Ngọc

VN

VN

12/05/2020

Mình thật sự k rõ lắm về cái này. Hầu như cá du học sinh ở nhật là sau khi tốt nghiệp c3 mới qua, còn trường hợp học c3 thì thường là do gia đình chuyển qua nhât

0 Hữu ích

Ngọc Quang Nguyễn

VN

JP

12/05/2020

Nhật không dễ kiếm học bổng kiểu như các nước có tiếng anh đâu em ạ. Trừ khi em có năng lực tiếng giao tiếp tốt, khả năng các môn tự nhiên cũng có...

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie