Văn hóa

Mình đăng bài để mọi người cẩn thận hơn khi mua đồ.

Nguyễn Lê Anh Thái

VN

VN

13/11/2020

Mình đăng bài để mọi người cẩn thận hơn khi mua đồ.
Cũng do tính mình không cẩn thận, mua đồ ở Donkihote không kiểm tra lại sau khi mua nên đã có sai sót.
Hôm nay đi đến Donki mua 12 thỏi son dưỡng của DHC. Giờ họ không có treo sẵn son bên ngoài như bình thường nữa mà chỉ có vỏ rỗng. Rồi cầm đến quầy thanh toán báo số lượng.
Mình lấy tròn 12 cây nên họ đưa luôn 2 hộp như trong hình. Khi check mã thanh toán nhân viên và mình đều chủ quan không kiểm tra bên trong. Mình thì cũng tin tưởng vì nghĩ hàng này chắc chưa khui hộp nên cũng giữ nguyên. Thanh toán tiền xong tò tò đi về. Nãy ăn cơm xong sắp đồ mới khui hộp ra thấy thiếu 2 thỏi( như trong ảnh). Lúc ý nghĩ vừa tức mình bất cẩn, mất công đi lại.
Nếu ai có bị như mình( chắc có mỗi mình đãng trí thôi) thì gọi điện lên cửa hàng chi nhánh, đọc số phiếu thanh toán( レシート番号). Ngày mua hàng, giờ thanh toán và mã vạch 13 số trên sản phẩm nhé. Mình chỉ sợ họ nghĩ mình lừa họ, may là mai vẫn đến lấy lại được.
Các bạn nhớ check kĩ lại hàng nếu có mua nhiều như mình nhé. ?
Mọi người đi qua đừng ném gạch mình, mình nhận ra cái thiếu sót của mình rồi nên nhẹ nhàng thôi nhé

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (3 câu)

Huỳnh Phước Hải

VN

VN

13/11/2020

Mình ra kusuri mua thuốc ko để ý cũng mua phải vỏ hộp sau mình ra cầm biên lai với vỏ hộp thuốc ra họ trả lại cho mình thuốc luôn ko gây khó khăn gì cả

0 Hữu ích

Hồ Quỳnh Trân

VN

VN

13/11/2020

trước mua chai nước xúc họng ở tiệm tạp hóa, về mở ra thấy nguyên con muỗi hay gì chết bên trong hết cmn hồn. mang ra đổi thì nhân viên con hỏi ngoài đổi ra thì có muốn làm gì nữa không :))) chắc muốn claim hay kiện luôn hay gì :)))

0 Hữu ích

Nguyễn Trần Phương Lam

VN

VN

13/11/2020

Đọc xong trường hợp của b mình hoang mang quá! Mình cug hay mua đồ ở donki. Thắc mắc cho m hỏi có cách nào phân biệt dc “hàng nay fai ra thanh toán xong mới có” với “hàng có sẵn trong hộp” ko? Nếu như gặp trường hợp trên thì m mua nhầm mất công đi lại đòi. Mà tại sao họ ko để sẵn trên kệ vậy nhỉ? Hàng đắt tiền hay sợ mất cắp chăng?

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie