Du học

du học nhật bản, thi eju

Anh Tú Vũ

VN

JP

08/05/2020

Em xin chào mọi người ???? Hôm nay em muốn hỏi chút thông tin về du học Nhật nên mong mọi người giúp đỡ ạ. Trước hết cho em được nói qua về profile của mình ạ: 1. Em năm nay là học sinh lớp 10 của một trường chuyên ở Hà Nội 2. Hiện tại em đang có bằng N2 và đến hết năm cấp 3 em sẽ cố gắng để có được bằng N1 ạ. 3. Tiếng anh ielts em đang aim với số điểm là tầm 6.5 hoặc 7.0 ạ 4. GPA học kì 1 của em năm lớp 10 là 8.8, trong các học kì sau em sẽ cố gắng lên 9.0 ạ. Vậy mọi người cho em hỏi là bao giờ em nên học EJU và hiện tại đang có những học bổng gì em có thể apply không ạ (hệ tiếng Nhật, các trường đại học công lập càng tốt ạ)? ? Em xin cảm ơn ạ ?

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (3 câu)

Phùng Diệp Lâm Anh

VN

VN

08/05/2020

Lúc thi EJU là em đăng kí học bổng JASSO dành cho các bạn thi EJU được rồi. Và em học trường chuyên (somehow có lợi thế), lớp 12 em nộp học bổng chính phủ Nhật qua Bộ Giáo dục được nhé ?.

0 Hữu ích

Lương Gia Kỳ

VN

VN

08/05/2020

N2 ôn thi EJU được r em nha. Ôn luyện sớm có nhiều thời gian ôn điểm cao thì các trường công lập hầu như đều có học bổng khi xét điểm ( ngoài điểm EJU thì còn xét ielts/toeic/toefl và phỏng vấn ( có thể) )

0 Hữu ích

Nguyễn Trần Thủy Tiên

VN

VN

08/05/2020

Hồ sơ em tốt mà. Cứ yên tâm app đi. JASSO là học bổng không cao, nhiều suất, nên chị thấy không có gì cạnh tranh cao cả. Em tích cực làm đẹp profile nữa lên.

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie