Du học

du học nhật

Hồng Phúc Trần

VN

JP

09/05/2020

Mọi người cho em hỏi chút ạ. Em là sinh viên năm 4 ngành Du lịch, đã học tiếng Nhật đến bài 40. Em có nguyện vọng du học tiếng kì tháng 10 này nhưng đang phân vân 1 số câu hỏi, mọi người giúp em với ạ. 1. Em có người nhà đi Nhật (7 năm) tại Fukui và muốn em sang đó học tại trường Fukui Language Academy. Cho em hỏi trường đó tốt k ạ vì thấy học phí cao quá (1 năm gần 250tr) 2. So với Fukui và Tokyo thì đi đâu tốt hơn. 3. Ai ở Fukui và Tokyo cho em xin chi phí sinh hoạt hàng tháng trung bình là bn ạ? 4. Cv làm thêm mọi người thường làm là gì? Lương khoảng bn 1 tháng? Và cv m.n có thể tự tìm được k ạ. Em mong nhận được chia sẻ của m.n Em cảm ơn rất nhiều ạ. ???

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (3 câu)

Trương Ngọc Mẫn

VN

VN

09/05/2020

Học ở tokyo đi e cj ở tokyo 6 năm có thử đi vài vùng lân cận nhưng r cũng về tokyo thôi hjhj chắc do mình k thích mấy vùng khác nhưng cảm nhận riêng thì tokyo nhiều cái hay hơn chi phí học cũng nhiều trường rẻ mà học tiếng ở tokyo hoặc các tỉnh lân cân như saitama chipa cũng tầm 75man trở xuống thui chăc trường ng nhà e đi 250tr chắc là cả tiền làm hồ sơ ý hay là tiền học phí một năm e thử hỏi lại xem

0 Hữu ích

Lê Ngọc Mỹ Duyên

VN

VN

09/05/2020

quan trọng sang trường đó có giúp gì cho mình ko?!em làm bài toán tính xem ?!một tháng làm hai việc thì đc 20 man 250tr thì khoảng 120 man bình quân một tháng 10 man học phí chưa kể tiền ăn và nhà ở?coi như chỉ đủ ăn?!còn nếu một việc thì sẽ...?

0 Hữu ích

Cao Thành Trung

VN

VN

09/05/2020

Học phí đắt quá. Tìm trương khoảng 80m khoảng 160tr 1 năm là được rồi. Sang khổ mình thôi chứ bố mẹ ở k nuôi nổi đâu. Còn nhà điều kiện thì vấn đề tiền bạc chắc k phải nghĩ. Ẩn hoặc báo cáo bình luận này

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie