Thư mục khác

Tiếng nhật

Tao Tau Yumi

VN

VN

13/06/2020

私はとうきょうに3 か月滞在しましたが、語彙少なく、勉強するかどうかわからないため、日本人とコミュニケーションことができません。会話 を効果的に 学ぶ良い方法を教えてくれませんか。

1 Bookmark

Danh sách câu trả lời (2 câu)

DUC NGUYENVAN

VN

VN

15/06/2020

Chắc có lẽ bạn là thực tập sinh đúng không ạ. Mình biết các bạn bận đi làm, nên nhiều khi muốn học cũng không có thời gian. Thực ra để nói chuyện với người Nhật, cũng không cần nhiều ngữ pháp quá cao sang đâu ạ. Bạn có gắng dành thời gian học nhiều từ vựng nhé. Ở Tokyo có rất nhiều trung tâm dạy tiếng nhật miễn phí hay các lớp học tình nguyện đó. Bạn muốn tham gia thì kêu mình nhé.

0 Hữu ích

Chính Đặng

VN

VN

16/06/2020

thực chất ko chỉ riêng b mà rất nhiều g việt ở nhật cũng đang trong tình trạg ntn.. nếu b là du học thì hãy cố gắng trau dồi kiến thức đầu tiên, sau đó nên giao tiếp thật nhiều, ko sợ nói sai, chỉ sợ ko dám nói. còn nếu là tts thì hầu hết các trường hợp đều như b, trừ những b làm những cv cần hay nói. những giờ kyukei hoặc ăn trưa xong b có thể ngồi nhẩm từ vựng hay ngữ pháp từng chút một. tuy ko giúp b kaiwa tốt nhưng bù lại nó tạo cho b thói quen ham học và siêng năng hơn, vốn từ vựng nhiều hơn. chúc b thành công nhé

2 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie